หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - เป็นคุณแม่หลังคลอดอยากลดพุงทำไงดี

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => แม่ลูกคนเก่ง => ข้อความที่เริ่มโดย: winnieannie ที่ 11 มี.ค. 15, 10:49 น

เป็นคุณแม่หลังคลอดอยากลดพุงทำไงดี

เริ่มกระทู้โดย: winnieannie ที่ 11 มี.ค. 15, 10:49 น
เนี่ยเราก้อคลอดลูกมาแล้ว 3เดือนอ่ะแต่พุงก้อไม่ยุบซักทีมันเป็นปัญหาสำหรับเรามากอ่ะ

เริ่มกระทู้โดย: panisarazi ที่ 11 มี.ค. 15, 12:18 น
คุณwinnieannieค่ะ

คุณยังให้นมลูกอยู่ไหมค่ะ จะได้แนะนำถูกค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: winnieannie ที่ 11 มี.ค. 15, 12:31 น
ไม่ได้ให้แล้วอ่ะค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: nutsaya_oo7 ที่ 11 มี.ค. 15, 13:14 น
ลองออกกำลังกายดูสิคะ

เริ่มกระทู้โดย: panisarazi ที่ 11 มี.ค. 15, 13:35 น
งั้นเราว่าคุณลองหาอาหารเสริมลดน้ำหนักดูสิ เด๋วนี้มีเยอะ ราคาไม่แพง

ลองดูเน้อ แต่ถ้าเราว่างจะลองช่วยนะ

เริ่มกระทู้โดย: nooiiza ที่ 11 มี.ค. 15, 13:37 น
เราไม่ได้หั้ยนมน้อง เพราะน้องแพ้นมแม่ 7เดือนแระแต่พุงไม่ยุบ ผิวที่ท้องก้อทาครีมวาสลีนทุกวันนะคะแต่ก้อมีรอยแตกย่นอยุ่ 2เดือนที่แล้วมีน้องรุ้จักกันเอามาหั้ยลองทานยี่ห้อ F-BLทานกล่องแรกรุ้สึกรอยผิวที่ท้องมันดูจางๆลง คิดว่าน่าจะวาสลีนมากกว่าแต่ที่ปลื้มก้อคือเนื้อที่พุงมันฟิตขึ้นตอนนี้เริ่มกล่อง3แระ ลองไปหาดูตามig น่าจะมีขายนะ

เริ่มกระทู้โดย: nooiiza ที่ 11 มี.ค. 15, 13:41 น
เราไม่ได้หั้ยนมน้อง เพราะน้องแพ้นมแม่ 7เดือนแระแต่พุงไม่ยุบ ผิวที่ท้องก้อทาครีมวาสลีนทุกวันนะคะแต่ก้อมีรอยแตกย่นอยุ่ 2เดือนที่แล้วมีน้องรุ้จักกันเอามาหั้ยลองทานยี่ห้อ F-BLทานกล่องแรกรุ้สึกรอยผิวที่ท้องมันดูจางๆลง คิดว่าน่าจะวาสลีนมากกว่าแต่ที่ปลื้มก้อคือเนื้อที่พุงมันฟิตขึ้นตอนนี้เริ่มกล่อง3แระ ลองไปหาดูตามig น่าจะมีขายนะ

เริ่มกระทู้โดย: winnieannie ที่ 12 มี.ค. 15, 10:52 น
F-BL นี่เป็นของใครแล้วมันดีจิงๆอ๋อใครมีความรู้เรื่องนี้บอกเราที

เริ่มกระทู้โดย: aunpun181 ที่ 10 พ.ค. 15, 23:04 น
   เราเคยดูคลิปหมอของขวัญ  พูดเกี่ยวกับตอนท้อง  ลองไปหาดูนะ  อาจจะมีแนะนำ  q*073 q*073

เริ่มกระทู้โดย: somyongpb ที่ 11 พ.ค. 15, 00:01 น
:   ชื่อคลิปว่าอะไรคะ  ในยูทูปมีไหม  q*031 q*031

เริ่มกระทู้โดย: aminajung34 ที่ 11 พ.ค. 15, 00:12 น
นี่ค่ะ คลิปวิดีโอ  https://www.youtube.com/watch?v=QpKCmXRKTKM  

q*078  q*078