หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ผู้หญิงอายุ 30 เคยมีแฟนมาแล้ว 5 คน (คบทีละคนนะ) มากไปมั้ย ?  (อ่าน 16333 ครั้ง)
Guest
Brrcc
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 15 ก.พ. 11, 17:51 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ทีผู้ชายจะ....ผู้หญิงให้เยอะๆ หลายๆคน แต่จะมารับไม่ได้กับที่เค้าผ่านมาแล้ว ไม่แฟร์ครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
มังกรซ่อนกาย
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 15 ก.พ. 11, 17:59 น »

ที่เคยเจอ ไม่ค่อยเจอคบทีละคนหรอกครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆก็ไม่คิดไร

แต่ถ้าควบไปควบมา ผู้ชายถ้าไม่รัก ก็ไม่อยู่หรอกครับ

แต่ถ้าไม่แสดงความชัดเจน ถึงเค้าจะคยต่อไป เค้าก็อาจเอาคืนทีหลังได้

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
หน้าตา7หุ่น7การงาน8นิสัย8
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 15 ก.พ. 11, 18:03 น »

ถ้ารักกันจริง ซื่อสัตย์จริงใจ คุยกันรู้เรื่อง และเข้ากันด้ายก็ โอเค
และเราก็จะดีกับคุณเหมือนกันด้วย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 15 ก.พ. 11, 18:18 น »

ไม่เยอะครับ ถึงเยอะกว่านี้ก็ไม่น่าจะมีอะไร คิดมากไปรึเปล่า เดี๊ยวนี้มันรีแพร์ได้นิครับ

Guest
เดกใต้
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 15 ก.พ. 11, 18:45 น »

อันที่จิงเราไม่น่าจะไปบอกเค้านะว่าเรามีแฟนรวมกันทั้งหมดหลายคนถ้าเราไม่บอกแฟนเราก้อไม่รู้ได้ใช่ไหมคับ

Guest
and
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 15 ก.พ. 11, 19:32 น »

ห้าคนเองเหรอ น้อยมากกกกก
แปลกเน้อผู้ชายมีเท่าไหร่ไม่เป็นไร แต่ผู้หญิงมีไม่กี่คนดันเป็นปัญหา
สำหรับเรานะ สิบกว่าๆเอง ขี้เกียจนับอ่ะ เยอะ
แฟนเราไม่เห็นมีปัญหาอะไร เลย อยู่กันด้วยความเข้าใจ จริงๆ

Guest
แม่ลูกสาม
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 15 ก.พ. 11, 20:23 น »

เราก็ผ่านการแต่งงานมาแล้วมีลูกสามคน..เลิกกับสามีมาหกปีแระ...ไม่เคยคบใครไม่เคยมีไรกับใคร..เพิ่งเปิดตัวเองลองคบคนๆหนึ่งตอนแรกก็ไม่คิดจะบอกอะไรแต่คบได้พักหนึ่งเราก็บอกเขาเรามีลูกแล้วนะแต่ไม่บอกว่ากี่คน..บอกแค่นั้นให้เขาคิดเอาเองและก็วัดใจกันไปเลยว่าเขาจะคบเราต่อไหน..แต่เขาก็ยังเหมือนเดิมยังห่วงใยยังโทรหา..ยังยอมเดินทางข้ามประเทศมาหาเราอย่างน้อยเดือนละครั้ง..ทั้งๆที่เขาก็เรียนหนัก..รักแท้คงไม่ได้มีแค่ครั้งเดียว...เอาใจช่วยค่ะ...ถ้าเขารักเราจริง..เขาต้องรับได้กับสิ่งที่ผ่านมา..

Guest
ppp
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 15 ก.พ. 11, 21:40 น »

มีแฟนกี่คนไม่สำคัญแต่ถ้าผ่านมาสักคนนี่ผมถือนะ คบอ่ะได้แต่ถ้าให้เป็นแม่ของลูกไม่ได้อ่ะ
ผู้ชายแทบทุกคนที่มีเสน่ห์มากๆยังไงก็ต้องถือเรื่องนี้

Guest
Meme'
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 15 ก.พ. 11, 22:09 น »

อายุ 27 มีอะไรกับผู้ชายมา 8 คน ทุกคนที่เราคบก็อยากจะคบให้ยาว แต่ในเมื่อเจอคนเจ้าชู้และโกหกเป็นนิสัย รับไม่ไหวจริงๆนะคะ และยอมรับว่าคบกับทุกคนมันก็มีความรู้สึกอยากใกล้ชิดกันเป็นธรรมดา ส่วนถ้าจะมีใครมองว่าถูกหลอกฟันก็อีกเรื่องนึงค่ะ

Guest
อย่าคิดมาก
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 15 ก.พ. 11, 22:17 น »

ไม่ต้องคิดมากค่ะไม่มีใครอยากจะผ่านผู้ชายมาหลายคน แฟนถ้าไม่มีความเข้าใจกันมันก็ไปกันไม่ได้และก็ไม่มีใครอยากจะอยู่กับแฟนด้วยความลำบากใจ สุดท้ายมันก็ต้องเลิกกันไป และหาคนที่เข้าใจเราที่สุดที่จะมาอยู่ด้วยกันจนแก่เฒ่า สิ่งที่เราบอกไปเป็นเพราะเราไม่อยากจะโกหก ถ้าเค้ารับไม่ได้เราก็เลิกกันไป ความรักมันไม่ได้ติดอยู่กับอดีตแต่มันสำคัญที่ปัจจุบันและอนาคตค่ะว่าเราจะจับมือร่วมทุกร่วมสุขไปด้วยกันได้มั๊ย สู้ๆค่ะ

Guest
คนเฒ่าคนแก่
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 15 ก.พ. 11, 22:29 น »

ผม รับได้นะครับ มันอยู่ที่ ใจ จริงๆ

Guest
ผ่านมาเยอะ
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 15 ก.พ. 11, 22:46 น »

ตอนนี้อายุ 28 ค่ะ
คำถามนี้ แฟนเคยถามค่ะ เราก็ตอบไป น่าจะผ่านมาประมาณ 6 คน
เราและแฟนได้แต่งงานกัน และมีลูกด้วยกัน
ทุกวันนี้ทะเลาะกันที่ไร เขาจะเอาเรื่องนี้มาพูดเสมอ จนเราต้องขอแยกทางกัน ทีแรกเขาสัญญาว่าจะไม่พูด แต่เวลาผ่านมา เขาก็เอามาพูด ตอนโมโหบ้างเป็นประจำค่ะ

Guest
natty3111
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 16 ก.พ. 11, 01:34 น »

ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายนะจ๊ะ บอกเค้าไปเถอะในทุกเรื่องที่อยากบอกถ้าคุณแน่ใจว่าเค้าคือคนสุดท้ายในชีวิตคุณ(ณ.ปัจจุบันนี้) ผู้ชายส่วนใหญ่มักจะชอบรู้ความจริงเสมอ แม้ว่ามันจะเจ็บปวด แต่เชื่อผมเถอะว่า เค้ารับได้ถ้ารู้จากคุณ เพราะมันเป็นการแสดงความบริสุทธิ์ใจว่า ถึงอย่างไรก็เป็นอดีตที่ไม่อาจหวนคืนได้อยู่แล้ว และถึงว่าผู้ชายทุกคนอยากได้ภรรยาที่บริสุทธิ์ ทุกคนก็จะได้ความบริสุทธิ์เพียงแค่ครั้งเดียวเท่านั้น ครั้งที่สองก็จะไม่บริสุทธิ์แล้ว และแนวโน้มปัจจุบันผมคิดว่าผู้ชาย(แท้ๆ)มันไม่คิดว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องที่สำคัญในการที่เค้าจะเลือกภรรยาสักคนหรอกนะครับ สำคัญกว่านั้นคือความเข้าใจและให้อภัยในสิ่งที่ผิดพลาดทั้งในอดีตและที่จะเกิดขึ้นในปัจจุบันมากกว่า ขอให้มีความสุขในความรักครับผม
q*020q*020q*020q*020q*020

Guest
Nuy Noi
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 16 ก.พ. 11, 02:48 น »

q*002 I'm just really wonder why do you have to told him about your past. It is business that who, how many men you been with. The buttom line is" Do you love him and want to spend the rest of your with him? If you do love him, so be it, and do not compared his performence with the guys in the past. Good luck kiddo!!

add
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 16 ก.พ. 11, 08:58 น »

ถ้าเลือกได้ไม่มีใครอยากให้เป็นแบบนี้ ใครล่ะที่ทำเราเป็นแบบนี้ ผู้ชายเห็นแก่ตัวพวกนั้นต่างหาก ผู้หญิงทุกคนอยากเจอคนรักจริง อยากมีเพียงคนเดียวเท่านั้น แต่ผู้ชายชอบหาผลประโยชน์จากความไว้ใจ พอเค้าได้ เค้าก็ทิ้ง แล้วมันเป็นความผิดด้วยหรอ
Guest
111111---111111
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 16 ก.พ. 11, 09:33 น »

เราอายุตอนนี้23 มีอะไรกับใคร 20 เกือบ 21 มี 9 คนที่มีไร บางที ผ ชาย ก ไม่ได้อยากมีเยอะ แต่ ผ ญ เปนฝ่ายนี้ก่อน ทุกอย่างขึ้นอยุ่กับรัก และความเข้าใจ ในเมื่อรักกาน มีไร กาน ก ไม่เสียหาย แต่เลิกกาน เข้ากันไม่ได้ มัน ก เลย เป็นวังวน

Guest
สุภาพบุรุษปากสุนัข
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 16 ก.พ. 11, 09:36 น »

ตอนนี้ได้ยินก็ยังไม่ว่าอะไร (เพราะอยากมี sex ด้วย)
แต่พอได้แล้วล่ะคุณเอ้ย เดี๋ยวจะเอามาเป็นข้ออ้างได้ตลอดเวลาแน่นอน
555+
add
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 16 ก.พ. 11, 09:56 น »

อย่างน้อยคุณก็คบที่ละคน อย่าไปกังวลทำไมทีผู้ชายผ่านผู้หญิงมาเยอะไม่เห็นเป็นไร เดี๋ยวนี้สิทธิเสรีภาพผู้ชายผู้หญิงเท่าเทียมกันแล้ว ทำอะไรแล้วไม่ผิดศีลธรรม ประเทศชาติไม่เดือดร้อนก็เพียงพอแล้ว

Guest
อนาคต
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 16 ก.พ. 11, 15:51 น »

เอาใจช่วยคับ
แต่ผู้ชายร้อยทั้งร้อย...(ผมก็ใช่)ไม่มีใครอยากฟังเรื่องแบบนี้จากแฟนหรอกคับ
มันเหมือนดาบสองคมอ่ะคับ..
ด้านหนึ่ง..จะรู้ว่าเค้ารักเราจริงไหม..
แต่อีกด้าน..มันจะเป็นต้นเหตุให้ทะเลาะและอาจเลิกกันได้..
อยู่ที่ว่าเค้าจะรับได้แค่ไหน..ผู้ชายก็เหมือนกันทุกคนอย่างที่คุณผู้หญิงทั้งหลายด่าๆๆเอาไว้...(รวมทั้งผมด้วย)
เวลาตัวเองนี่ทั่วไปไม่คิด...แต่พอแฟนตัวเองไม่ได้เลย
แต่ก็ต้องให้โอกาสผู้ชายด้วย..ผมว่าถ้าเค้ายอมรับและผ่านไปได้..
นั่นคือรักแท้ของคุณคับ...โชคดีคับ

Guest
car_22
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 16 ก.พ. 11, 18:43 น »

ผมรักเค้ามาก แล้วก็คิดถึงเค้าตลอดเวลาอย่างที่ไม่เคยเกิดขึ้นกับใครมาก่อน แต่ถ้าเค้าถึงขนาดยอมมอบกายให้คนอื่นมันก็ไม่ใช่รักแท้แล้วครับ

ถ้ารู้ว่าเค้าเคยสักคนนึงผมขอเลิกแล้วเป็นฝ่ายคิดถึงเค้าข้างเดียวตลอดเวลาและตลอดไป

Guest
1234p
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 20 ก.พ. 11, 20:29 น »

สบายมากค่ะ เรียกว่าแค่แฟน 5 คน สมัยนี้ 3 ขวบก็มีแฟนแล้วจ้า 555+
อีกอย่าง เราอ่ะ 5 คน ว่าแต่เค้าเหอะกี่คน จิ๊บมากค่ะ อิอิ
สบายใจได้ แค่เชื่อกันก็พอ .."ชีวิตฉันที่เหลืออยู่ - Bodyslam" q*013

Guest
Hitoz
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 2 ก.พ. 12, 16:39 น »

คุณเจ้าของกระทู้ครับ ผมตกใจมากนึกว่าคุณเป็นแฟนผมซะอีก

แรกๆผมก็รับได้เพราะเป็นการคบกันเอื้ออาทรกันเปิดใจกัน ผมเองผ่านผู้หญิงมาไม่เยอะ แต่เรื่องนั้นไม่สำคัญครับ

แต่พอเริ่มรักมากขึ้นๆ อาการหึงหวงมันก็มากขึ้น ทั้งๆที่มันเป็นอดีตไม่สามารถแก้ไขได้ จะกลับไปทำอย่างไรก็ไม่ได้ มันเลยเถิดไปจนถึงเรื่องความสัมพันธ์ทางเพศ และการทะเลาะเบาะแว้ง

เธอเป็นคนนิสัยแบบ สวยเลือกได้ เธอจึงไม่แคร์ใครทั้งสิ้น แต่สภาพภายในจิตใจจริงๆเธอก็ไม่ได้ต่างกับผู้หญิงทุกคนบนโลก การที่เธอมีแฟนแล้วผิดหวังมันเป็นเรื่องช่วยไม่ได้

รู้มั้ยผมหวังคำพูดอะไรจากเธอ ผมดีที่สุด ผมเยี่ยมที่สุด เธอไม่เคยรักใครเท่านี้มาก่อน และเรื่องเซ้กซ์ ต่อให้โกหกหรืออย่างไรก็ตาม ต้องบอกว่าเยี่ยมที่สุด ถ้าอีโก้จัดๆก็บอกไปเลยว่าใหญ่ที่สุด

ผู้หญิงต้องการความรัก ผู้ชายต้องการครอบครองครับ
ที่ผมพูดอย่างนี้เพราะคุณได้พูดเล่าเรื่องไปแล้ว ผมเชื่อว่าถ้าคุณรักกันจริง คนดีๆแบบคุณต้องเจอคู่ชีวิตที่ดีแน่ครับ

ส่วนของผมก็ไม่รุจะไปได้ไกลแค่ไหนเพราะวันนึงความเข้าใจของผมในตัวเธอคงหมดลงถ้าเธอยังเหมือนคนไม่แคร์กัน
ห่วงใยดูแลน้ำใจกันมากๆนะครับ

Guest
ผู้หญิงใจง่าย
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 19 ก.ค. 12, 04:27 น »

เรา ก๊เคยมีแฟนมาแล้วสี่ คน คนนี้เป็นคนที่ห้า เค้าก้อจะพูดบอกตลอดเวลาว่าเราไม่ต่างอะไรกะ กระ.. เป็นคนใจง่ายให้กับรักที่ไม่จริงใจ ปากก็บอกว่ารับได้ จะถามถึงเรื่องอดีตของเราประจำ แต่เรารักเขานะ เราถึงได้ยอมทน เผื่อวันนึงเค้าจะเห็นความดี ของเรา เราไม่มีอะไรดีสู้แฟนเก่า เขาได้เลย ไม่รู้ทำไมเขาถึง ยังจะคบกะเรา สู้ๆ นะ

Guest
test
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 27 ม.ค. 13, 22:29 น »

30 ปี ชาย มีแฟนคนเดียวแต่คบกับอีกคนเป็นแฟน เขาต้องการตัวผมแต่ผมไปอยู่กะเขาไม่ได้ เขาก็เลยหาคนใหม่เพื่อมาเป็นแฟนตัวจริง แต่เขาก็โดนหลอกผู้ชายคนนั้นบอกจะมาอยู่ด้วยบอกจะเลิกกะเมียมาอยู่กะเขาสุดท้ายมันก็ไม่เลิก แล้วผมก็จับได้ผู้หญิงเขาก็บอกว่าจะหยุดพอแล้วจะไม่หาอีกบอกว่าจะรักผมคนเดียวจะยอมรับเป็นเมียอีกคน บอกว่าผมดีกะเขาผมก็ไม่ได้ตำหนิเขาเพราะผมทำเพื่อเขาไม่ได้ ผมไม่เคยบกพร่องเรื่องอะไรเลยชักอย่างรับผิดชอบเขาหมดเหมือนเมียคนหนึ่ง เวลาก็ทุ่มเทกับเขา ผ่านไป 1 ปี เขาเริ่มเป็นเหมือนเดิม ต้องการให้ผมเลิกกะเมียมาอยู่กะเขาจริงๆ แต่ผมก็บอกไปว่าเลิกไม่ได้ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม เพราะเมื่อก่อนก็คุยกันรู้เรื่องแล้ว ผมต้องลำบากใจอีกและแล้วเขาก็มีคนอื่นเขามาใหม่ตอนที่ผมไปทำงานเขาก็พาแฟนใหม่มาที่ห้องเหมือนกับรอบก่อนเลย ทั้งที่ทุกสิ่งทุกอย่างผมเป็นคนหาให้เธอไม่ว่าจะเป็นสร้อยแหวน ค่าห้องค่าใช้จ่ายอื่นๆ คือผมพูดอะไรก็ไม่เคยถูกผมจะถูกย้อนตลอดว่ามีเมียแล้วเขาจะอ้างตลอดว่าเป็นเพราะผมไม่เลือกเขาเขาจึงต้องทำแบบนี้ ทั้งที่ผมก็ห้ามมาตลอดแต่บางครั้งก็เผลอพูดไปว่าให้ไปหาคนอื่นที่ดีกว่าผมที่ไม่มีเมียตอนที่โกรธ แต่เขากลับจำคำนี้ขึ้นใจและเอาไว้ย้อนผมตลอดตอนที่เขามีคนอื่นทำให้ผมพูดไม่ออกสำหรับคนใหม่คนนี้ทำงานที่เดียวกันแผนกเดียวกันพึ่งเลิกกะเมียแล้วมาคบกะเขาเป็นรุ่นน้องผมเองที่มันก็รู้ว่าผมคบกะเขาอยู่และเขาก็มาสารภาพกะผมว่าว่าเขาคบกันคือแค่แฟนคนเดียวที่คุยกันคือตอนนี้เขาคบทั้งผมและก็รุ่นน้องผมอีกคนเชื่อไหมตอนแรกเหมือนจะทำใจได้แต่มันก็ทำใจยากและแล้วเขาก็ย้ายมาอยู่ด้วยกันผมเองถึงกับล้มป่วยไป3วัน3คืนเหมือนคนไม่มีอะไรตายยากเลยคิดถึงจะไปหาก็ไปหาไม่ได้เขาถึงกับไล่ผมเลยทั้งที่ห้องนี้ผมจ่ายค่าห้องให้ผมยอมรับว่าผมรักเขาขาดเขาไม่ได้ ช่วงที่เขาคบกันใหม่ๆอาทิตย์แรกผมคิดมากคิดไปต่างๆนาๆว่าเขาคงจะมีความสุขมากจนไม่เห็นผมอยู่ในสายตาเลยเขาบอกว่าเขาต้องการอนาคตเขาจะเริ่มต้นกับคนนี้แต่เขาบอกว่าไม่ได้รักคนใหม่แค่ต้องการคนดูแลเขาบอกว่าเขารักผมแต่สร้างอนาคตด้วยกันไม่ได้ให้ผมทำใจมันทำใจยากผมก็หวังดีห่วงอนาคตเขาจึงต้องยอมทำใจแต่ก็ขอว่าอย่าพึ่งลืมผมมีเวลาขอให้ผมไปหาบ้างคิดถึงอยากเจอเขาก็ยอมหลังจาก 2 อาทิตย์ผ่านไป พอผมได้เจอเขาอยู่กะเขาคืนหนึ่งมันก็อดคิดไม่ได้ว่าเวลาที่เขาอยู่กะแฟนใหม่รุ่นน้องมันคงจะมีความสุขมากเพราะอยู่กะผมผมถนุถนอมเขาอย่างดีทุกอย่างเขาเล่าให้ฟังถึงเรื่องอนาคตของเขาว่าเป็นยังไงซึ่งผมทำให้เขาไม่ได้เหมือนกับตอกย้ำผมอีกทีว่าให้ลืมเขา แต่ว่าผมก็ยังไม่ลืม อยากเจอเขาแต่คราวนี้เขาไม่ยอมให้ไปที่ห้องบอกว่ากลัวคนข้างห้องหรือคนในตึกนินทาว่าเขาไม่ดีทั้งที่ผมอยู่มาก่อนเขากับไม่คิดว่าตอนที่แอบคบกับอีกคนพาเขามาห้องตอนที่ผมไม่อยู่ว่าจะมีคนนินทาจึงต้องไปพักที่อื่นแต่ที่ทนไม่ได้คือเขาเปลี่ยนเบอร์ผมต้องเมาอีกรอบแถมรอบนี้ทำร้ายตัวเองอีกมันลืมไม่ได้จริงๆเย็บไป 3 เข็ม แล้วเขาก็เอาเบอร์ให้โทรหา หลังจากนั้นก็ได้คุยกันอีกไม่นาน 2 อาทิตย์ผ่านมาเขาโทรมาบอกว่าทะเลาะกันกะแฟน แฟนไม่มองหน้าโกรธเขาทั้งที่ก่อนคบกันเห็นรักกันปานจะกลืนบอกว่าแฟนใหม่เอาแต่ใจคุยกันไม่รู้เรื่องร้องให้ฟูมฟายผมต้องเป็นคนปลอบใจอีก เขาหยุดงานเพราะแฟนไป 3 วัน เพราะถ้าไปก็คงทะเลาะกันในที่ทำงานคนอื่นก็นินทา ว่าพึ่งคบกันแล้วมาทะเลาะกันแล้วพออีกวันผมโทรหาว่าเป็นไงบ้างผมก็เจอกับคำพูดใหม่ทั้งที่ผมเป็นห่วงและหวังดีเขากับว่าให้ผมซะงั้นก็เรื่องเดิมผมมีเมียแล้วปฏิเสธความห่วงใยจากผมทุกอย่างแม้ต่ความช่วยเหลือแต่ก็ระบายความทุกใจให้ฟังบอกว่าจะเลิกกันทั้งที่คบกันไม่ถึงเดืิอนบอกว่านิสัยเข้ากันไม่ได้รู้ถ้าเป็นแบบนี้คนที่เสียใจที่สุดก็ไม่ใช่เขาคนเดียวผมต้องเสียที่ยอมเสียเขาไปให้คนอื่นเพื่อสร้างอนาคตด้วยกันแต่ดูเหมือนมันจะไม่ใช่อย่างที่คิดคุณรุ่นน้องแฟนใหม่คนนี้มันจ้องแต่จะขนของหนีออกจากห้องเวลาทะเลาะกับเขา แล้วแบบนี้ให้ผมคิดยังไงทำยังไงแรกๆผมก็ยอนดีด้วยแต่ถ้าเป็นแบบนี้เหมือนกับว่าความเสียใจของผมมันไร้ค่าคือเขาก็ไม่ได้มีอนาคตที่วาดไว้เหมือนก่อนคบกันเลยคุณรุ่นน้องแฟนใหม่บอกว่าจะไปขอแม่พ่อที่บ้านขนาดบอกว่าจะแต่งงานด้วยวาดอนาคตด้วยกันอย่างสวยหรูเขาเล่าให้และบอกว่าผมทำแบบนี้ไม่ได้มันก็แทงใจผมลึกจนถึงขั่วหัวใจแต่เมื่อเห็นสภาพเขากับแฟนใหม่ตอนนี้มันไม่ได้เป็นอย่างที่เธอเล่าให้ฟังเลยผมไม่รู้จะดีใจหรืเสียใจที่เห็นเธอเป็นแบบนี้

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม