หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ใครใช้ Samsung One บ้างแนะนำหน่อยค่ะ จะซื้อแล้วอะค่ะ  (อ่าน 1083 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 7 ก.พ. 10, 13:39 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ตอนนี้เห็นมือถือพวก ทัชสกีนเยอะอะ แต่ว่าเห็น Samsung One ตัวนี้ราคา พอประมาณ เลยอยากทราบว่าใครเคยใช้บ้างแล้วเป้นยังไงบ้าง ช่วยแนะนำพอดีจะซื้อแต่อยากถามคนที่เคยใช้ก่อนว่ามันเป็นยังไงบ้าง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
asil_a
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 8 ก.พ. 10, 10:51 น »

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เลยค่ะที่งาน TME 2010 เดินดูอยู่กับน้องชายจนหลายร้านระอากับการช่างต่อราคา
โดยส่วนตัวแล้วยังไม่ได้ศึกษาอะไรมากมายกับตัวเครื่องนะคะ

ดีไซน์
เราว่าสวยดีค่ะ อาจจะไม่ได้ดูคลาสสิคแบบโนเกียในหลายๆ รุ่น แต่สีดำที่เราได้มา มองแล้วก็เห็นได้ว่าดีไซน์ตัวเครื่องทำออกมาได้ดี
เราว่าก็คลาสสิคในระดับหนึ่งนะ

ฟังก์ชั่นการใช้งาน
ยังไม่ค่อยคุ้นกับการใช้งานของทัชสกรีนเท่าไหร่ค่ะ แต่ว่าหน้าจอเวลาสัมผัสแล้วก็ตอบสนองได้ทันใจดีนะคะ ไม่มีหยุดแฮงค์ไป หรือว่าตอบสนองช้าแต่อย่างใด
โดยส่วนตัวเราชอบฟังก์ชั่น widget ด้านข้างที่สามารถลากมาวางไว้บนหน้าจอหลักแล้วใช้งานได้เลยน่ะค่ะ
ตัวธีมในโทรศัพท์ก็น่ารักดี แม้ว่าจะไม่เคลื่อนไหว(ไม่แน่ใจว่าดาวน์โหลดเพิ่มได้รึเปล่า) แต่ก็โอเคสำหรับผู้หญิงนะคะ เราว่า

เมนูมีเยอะมากเลยค่ะ แยกย่อยออกมาตั้ง 3 หน้าก็เลือกใช้งานกันไปตามสะดวก

ส่วนอีกเรื่อง เราเองเป็นคนใช้โทรศัพท์มือถือฟังเพลง ตอนที่อ่านรีวิว เค้าบอกว่าเราสามารถฟังเพลงและทำฟังก์ชั่นอื่นไปด้วยได้ แต่ตอนนี้เรายังไม่เห้นช่องทางที่จะทำแบบนั้นเลยค่ะ ไม่รู้ว่าสรุปแล้วเป็นยังไงกันแน่ เลยแอบขัดใจนิดหน่อย

อ่อ..เวลาที่ซื้อในกล่องจะมีที่ชาร์ตแบตฯ และสมอล์ทอร์คแถมมาให้ค่ะ ไม่แถมเมมโมรี่การ์ดนะคะ
พยายามถามกับพนักงานหลายๆ ร้านเค้าบอกว่าจะแถมเป็นหูฟังขนาด 3.5 เราก็ดีใจ คิดว่าไม่ต้องไปซื้อหูฟัง 3.5 มาเอง เพราะว่าตัวของซัมซุงจะมีช่องเสียบที่ชาร์ตแบตฯ กับช่องหูฟังช่องเดียวกัน และเราก็คุยโทรศัพท์นานใช้ได้ ดังนั้นเวลาแบตหมดก็อย่าหวังว่าจะได้ใช้สมอล์ทอร์ค

เอาเข้าจริง เปิดกล่องมามันไม่ใช่ค่ะ แอบเสียใจมากเลยน่ะค่ะ
ทำไมพนักงานทุกร้านถึงบอกว่าเป็นหูฟัง 3.5 (ไปถามที่ศูนย์ฯ ในพารากอนด้วยนะคะ) เลยอยากให้ทางซัมซุงช่วยโฆษณาตรงนี้ให้เด่นชัดหน่อยอ่ะค่ะ

จบเท่านี้แล้วค่ะ
จะลองกลับไปเล่นดูค่ะว่าเป็นยังไงต่ออีกบ้าง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ก๋องแก๋ง
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 ก.พ. 10, 22:15 น »

เข้ามาศึกษาข้อมูลเอาไว้ก่อน เราเองก็เล็งรุ่นนี้เอาไว้เหมือนกันนะ ราคาถูกมากกกกกกกก

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ก.พ. 10, 23:26 น »

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะค่ะ ตอนนี้ไปถอยมาแระ แต่ว่ายังเล่นไม่ครบฟังก์ชั่นที่มันมีเลยอ่ะแค่เล่นฟังก์ชั่นเกี่ยวกับกล้องก็แทบไม่หวาดไม่ไหวแล้วอ่ะ แบบว่า มันมีสามารถทำ ภาพสีเทา, ภาพเนกาทีฟ, ภาพสีน้ำตาลแดง, ภาพนูน, ภาพแบบร่าง, ภาพแบบเก่า, ภาพมูนไลท์ ภาพแบบมัว บลาๆๆๆ เสียงเพลงยังเพิ่มเอฟเฟ็ตได้อีกอะ(ใจนึกคุ้มสุดๆอ่ะ) แต่ว่าอยากรู้ว่า เพื่อนๆๆเล่นเกมอะไรกันบ้างอะ่ ลงเกมอะไรบ้างในมือถือ samsung one นี้อ่ะ

Tags:
Guest
น้องฟ้อก
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 19 ก.พ. 10, 14:03 น »

เราเพิ่งซื้อเมื่อวานนี้เอง

เค้ามีสมอลทอคแถมนี่ แต่หูฟังแบบ3.5ให้ซื้่อเอง

ไม่ดีอย่างเดว ต่อกับคอมด้วยusbขนาด2.0

เราเซงมากเล่นเกมได้แปปเดวมันจะดีด

คือบริสัดทำเกมมันให้เราจ่ายตัง ถึงจะเล่นเกมได้ทั้งเกม

แล้วกล้องปิดเสียงไม่ได้ แบบ ทัชไม่ถึงอ่ะ

ใครเจอปันหาอย่างเรามั่ง เสร้า

Tags:
Guest
one_too
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 23 ก.พ. 10, 19:43 น »

บางเว็บบอกว่ามี "ฟังก์ชัน Smart Unlock รองรับการปลดล็อคหน้าจอ หรือเรียกใช้โปรแกรม ด้วยการเขียนตัวหนังสือลงบนหน้าจอ"
ตกลงทำได้จริงรึเปล่าเนี่ย เพราะของเราทำไม่ได้น่ะ ไม่รู้ว่าเครื่องมืปัญหาไรรึเปล่า...ใครรู้ตอบด้วยนะ เซ็งมั่กๆ
ตั้งระบบป้องกันทุกอย่างหมดแล้วก็ยังไม่ได้

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 22:05 น »

เอ่อ อันนี้มัน Samsung S5233s ไม่ใช่เหรอ หรือว่า samsung one ก็มีแราไม่เคยรู้หว่า เหอๆๆๆ

Tags:
Guest
rgfd
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 26 เม.ย. 10, 08:33 น »

มันไม่สามารถปลดล็อคด้วยลายมือได้นะ มันได้เฉพาะรุ่นcandyอ่ะ

แล้วเราอยากรู้ว่าone เวลามันเล่นเพลงอยู่ แล้วถ้ามีสายเข้ามาอ่ะ พอเรารับสาย แล้วกับไปฟังเพลงใหม่ มันจาวนกับไปเพลงแรก หรือว่าเล่นต่อจากเพลงเดิมที่เราฟังอยู่อ่ะ ใครรู้บ้าง ช่วยบอกเราทีสิ q*008

Tags:
Guest
ทีที
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 4 ก.ค. 10, 02:35 น »

ถึงคุณ one_too ของเราปลดล็อคโดยการเขียนตัวหนังสือได้นะ (ภาษาอังกฤษ ที่เค้ากำหนดมาให้เราเลือก)

ถึงคุณ น้องฟ้อก กล้องปิดเสียงได้นะคะ

ถึงคุณ rgfd มันจะหยุดไว้ที่เพลงเดิมค่ะ

Tags:
Guest
ไผ่
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 11 ก.ย. 10, 14:27 น »

ขาย Samsung One เครื่องสีขาว สภาพสวยเหมือนเครื่องใหม่ หน้าจอทัชสกรีน พร้อมปลอกหุ้มฝาพับ และฟีมกันรอย 2200 บาท ติดต่อ 082-576-4505 ไผ่

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม