หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ท้าให้ลอง เซรั่มหน้าใสจากราเฟอร์รี่ ไม่มีไม่ได้แล้ว  (อ่าน 146 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 24 ก.ย. 17, 15:39 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

กระทู้นี้ จะขอมาแชร์ผลิตภัณฑ์ของราเฟอรี่ เป็นตัวเซรั่มที่มาจากธรรมชาติเพราะสกัดมาจากข้าวสาลี และคอลลาเจนจากปลาทะเลน้ำลึกค่ะ แบรนด์นี้เค้ามีเลขจดแจ้งและ อย. รับประกัน จึงมั่นใจได้ว่าปลอดภัยค่ะ

เรารู้จักแบรนด์นี้เพราะเพื่อนแนะนำให้ใช้ค่ะ โดยนางเป็นคนค่อนข้างขี้เกียจประทินผิวใดๆ ไม่ชอบทาหรือใช้อะไรหลายๆตัว แต่ผิวนางคือดีมาก อายุจะข่างเข้าเลขที่ แต่ผิวยังเด้งอยู่เลยจ้า เราเลยลองได้ลองใช้ตามคำแนะนำของนางค่ะสิ่งที่น่าประทับใจคือเค้าคัดสรรส่วนผสมจขากธรรมชาติจริงๆค่ะ ซึ่งเราชอบใช้ของที่ได้จากธรรมชาติเพราะผิวของเราเมื่อโดนสารเคมีมากๆ จะทำให้ผิวบางนะคะ โดยแพคเกจเค้าจะมาในรูปแบบขวดจิ๋วๆสีชา มีหลอดให้หยอดเนื้อเซรั่มอยู่ภายใน เซรั่มก็เป็นน้ำสีขาวๆ มีความเหลวๆ ไม่เหนียวเหนอะหนะ เพียงหยดเดียว ก็สามารถทาได้ทั่วทั้งหน้าและลำคอ  ซึมไวมากค่ะ เราใช้ทาบำรุงก่อนแต่งหน้าทุกวันทำให้เครื่องสำอางค์ติดทนตั้งแต่เช้าจรดเย็นเลยล่ะค่ะ

ซึ่งหลังจากทดลองใช้หมดไป หลายขวดแล้ว จึงค่อนข้างมั่นใจว่าของเค้าดีจริง เลยอยากจะมาบอกต่อค่ะ ว่าผิวพรรณของเรา ต่อให้คุณอายุเท่าไหร่ก็ดีขึ้นได้หากใช้ผลิตภัณฑ์ที่ดี และมีคุณภาพจริงๆค่ะ

จากภาพจะเห็นว่า ร่องรอย ฝ้า และจุดด่างดำ แทบไม่เหลือเลยใช่ไหมละ สิ่งที่ได้อีกอย่างหนึ่งคือ ความกระชับของผิว เพราะวัยขนาดนี้แล้ว ร่งรอย ตีนกาย่อมตามหาเป็นเรื่องธรรมชาตินะคะ แต่ความใสของผิวนี่ปฏิเสธไม่ได้จริงๆ ค่ะ ว่าใสขึ้นจริงๆ ตอนนี้คือหลงรักเพื่อนที่แนะนำผลิตภัณฑ์ดีๆให้ และหลงรักผิวของตัวเองขึ้นมากค่ะ ตอนนี้ผ่านกระจกที่ไหนก็ต้องส่องค่ะ ส่องมันเข้าไป ส่องแล้วรู้สึกว่าหน้าชั้นใส๊ใส มันทำให้มีความสุขจริงๆนะคะ ไม่เชื่อไปหามาใช้กันดูค่ะ แล้วคุณจะหลงรักผิวแบบเรา
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 ก.ย. 17, 18:49 น »

ผิวเจ้าของกระทู้ใสมากเลยค่า ไม่น่าเชื่อเลยว่าอายุพอสมควรแล้ว
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ก.ย. 17, 21:46 น »

เซรั่มตัวนี้ใช้ดีจริงๆ ค่า ไม่ได้เป็นหน้าม้านะคะ ซื้อมาใช้เองเมื่อสองเดือนที่แล้ว ริ้วรอย ตีนกา หายไปเยอะ หน้านี้เด้งๆ เลยค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 ก.ย. 17, 12:16 น »

เราเป็นคนเป็นสิวใช้เซรั่มตัวนี้มาสักพักละ สิวอักเสบเราเริ่มจางลง  ริ้วรอยใต้ตาก็ดีขึ้นมาก ไม่น่าเชื่อเลยค่ะ ไปหาสาหร่ายังไม่ดีขึ้นเร็วแบบนี้เลย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 28 ก.ย. 17, 15:01 น »

ยังไม่เคยได้ลองเลยค่ะ แต่เห็นโฆษณาทางเฟสอยู่เรื่อยๆ เหมือนกัน
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 ก.ย. 17, 18:11 น »

ริ้วรอยแบบลึกๆ เลยจะรักษาได้ไหม อายุจะ 50 แล้ว อยากลองใช้ค่าา
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม