อยากได้พริ้นเตอร์ที่ประหยัดหมึกสุดๆมีรุ่นไหนบ้าง

หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อยากได้พริ้นเตอร์ที่ประหยัดหมึกสุดๆมีรุ่นไหนบ้าง  (อ่าน 74 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 1 ส.ค. 17, 15:31 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

พริ้นเตอร์ที่ประหยัดหมึกสุดๆ มีรุ่นไหนบ้างช่วยแนะนำให้หน่อย
เห็นของ hp อยู่รุ่นนึงแต่ไม่แน่ใจ รุ่นนั้นประหยัดหรือป่าว ที่เครื่องเล็กๆ
สีฟ้าๆอ่ะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 1 ส.ค. 17, 15:47 น »

ถ้าจะเล่นรุ่นที่ประหยัดหมึกต้องไปเล่นพวกติดแท้งเน้อ ประหยัดแน่นอน !!!
รุ่นที่คนใช้เยอะๆก็มี hp gt 5820 ตัวเนี้ย มันฟังก์ชั่นครบใช้ง่าย ประหยัด
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 2 ส.ค. 17, 01:21 น »

มันได้ทุกตัวครับถ้าจะเอาประหยัดหมึกครับมันมีโปรแกรมทำให้ประหยัดได้หมดครับ เลือกว่าจะหยัดแค่ไหนครับ ส่วนหากจะเน้นประหยัดหมึกที่มีในปัจจุบันมีสองแบบนะครับ ถ้าจะสีสวยก็ต้อง canon นะครับ เครื่องราคาถูกทนไม้ทนมือหน่อย ซ่อมง่าย่เปลี่ยนๆชิ้นส่วนนิดหน่อยก็ได้ ส่วน hp จะสีสวย แต่ก็มีปัญหาบ่อยนะครับ ส่วน brother ก็สีไม่ค่อยเข้มสดใส แต่ทน ราคาเครื่องแพงครับ อื่นๆไม่แนะนำนะครับ เพราะใช้แล้วไม่ประทับใจ ถามเวลาปัจจจัยอะไรบ้างเวลาซื้อควรดู
1. เงินในกระเป๋า
2. จะเอาไปทำอะไร เช่น ปริ้นภาพ หรือรายงาน เอกสารธรรมดา
3. เวลาซ่อม หรือดูแลรักษาง่ายไหม (อันไหนคนนิยมใช้มันจะซ่อมง่าย เพราะช่างทำประจำ และหาอะไหล่ง่ายครับ ราคาถูกด้วย)
4. ชอบแท้ หรือเทียม แทงค์หรือเพียว

ก็ประมาณนี้นะครับ
Tags:  พริ้นเตอร์ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม