Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: มาแจกวิธี โหลดสติกเกอร์ line ฟรีจ้า หรือจะโหลดแอพที่เสียตังฟรีก็ได้นะคะ  (อ่าน 12836 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 31 ธ.ค. 12, 14:53 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เห็นเพือนๆเล่นไลน์กันเยอะ เลยไปหาวิธีที่จะแลกสติกเกอร์ฟรีๆมาฝากค่ะ
จะได้เอามาส่งกันให้มันส์ไปเลย แต่จริงๆวิธีนี้เอาไปซื้อแอฟที่เสียเงินก็ได้นะคะ

ขั้นตอนแรก: ใช้ iPad, iPhone, iPod เปิด Browser Safari และเข้าไปที่ Link :
http://m.freemyapps.com/share/url/43710caa

2. จากนั้นก็กด Get Started เลยค่ะ แล้ว Okay

3. มันก็จะลิ้งค์ไปที่ Install Profile ในหน้า Setting แล้วกด Install คะ
( มันจะขึ้นให้ install Profile สำหรับการใช้งานครั้งแรกนัน จะต้องมีการติดตั้ง Profile เพื่อป้องกันการโกง Credits (หากไม่ install ค่า Credits ก็จะไม่ขึ้น) ให้เราทำการกด install ไปเลยค่ะ

4. เมื่อ install เสร็จแล้ว ก็จะลิ้งค์กลับไปที่ Safari นะคะ ให้เรากด Add to home screen ค่ะ เราก็จะได้ลิ้งค์ของเวบนี้อยู่ในหน้าจอของเรา เปรียบเสมือนเป็นแอพนึงเลยค่ะ

5. หลังจากนั้น คุณก็ทดลองโหลด app ที่ให้แต้มเรา ก่อน 1 แอพนะคะ  แต่ละวันจะมีแอพมาเรื่อยๆ ซึ่งไม่เหมือนกันในแต่ละวันนน บางวันก็ 5 แอพ บางวันก็ 10 แอพ แล้วแต่สปอนด์เซอร์

6. เมื่อแอพโหลดเสร็จ เข้าไปเล่นสักหน่อยค่ะ เพียงแค่เปิดแอพไว้ 30 วินาที หรือจับเวลาซัก 1 นาทีก็ดีค่ะ เพื่อความชัวร์...

7. กดออกแล้วกลับไปดูหน้า Free my apps ของเรากันค่ะ ก็จะขึ้นแต้มเลย ตามแต่ละแอพที่เขาระบุ เลยค่ะว่าได้กี่แต้ม

8. เมื่อสะสมครบ ก็กดแลกที่เมนู gift เลยจ้าาา

อ๋ออออ ลืมบอกสำคัญมากนะ ถ้าจะเติม gift card ให้เปลี่ยน apple id ให้เป็น us ก่อน  แต่ถ้าใครเป็น US อยู่แล้วก็เติม gift ได้เลยค่ะ
ตามนี้ๆ >>> http://www.iphone-droid.net/change-apple-id-to-us-via-iphone-ipod/

ปล... วิธีการเปลี่ยน จาก thai > us ไม่จำเป็นต้องใส่ itune gift card ก็ได้นะคะ เว้นว่างไว้เลยค่ะ

เมื่อเติมเสร็จ ก็โหลดให้หมดเลยคะ และก็ซื้อสติ๊กเกอร์ไลน์ได้ด้วยย

และวิธีแก้ไข เมื่อเครดิตไม่ขึ้น ...
1. เข้าแอพใหม่อีกครั้ง 1 นาที
2. ลบแล้วโหลดใหม่
รับลองค่ะ ไม่เกินความพยายามมมม
เราเล่นแค่ 2-3 วันก็แลก 15$ ได้แล้วคะ

ลองทำดูค่ะได้ไม่ยาก ประหยัดเงินไปเยอะ ตอนนี้เราแลกสติกเกอร์เสียตังมัน เจ๋งๆ ไปหลายอันแล้ว มันเริศมากก อิอิ ทำได้จริงแลกได้จริงคะไม่มีเสียเงินใดๆจากการทำครั้งนี้ แค่เสียเวลาเข้าไปโหลดแอฟแปปเดียวเท่านั้นค๊า  ลองทำดูไม่เสียหาย  โหลดเสร็จแล้ว เข้าไปดูแต้ม ถ้าแต้มขึ้นแล้วก็ลบapp นั้นออกไปได้เลยค๊า เครดิตไม่หายแน่นอน
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 31 ธ.ค. 12, 14:59 น »

ลืมบอกว่า itune gift card ที่จะแลกนั้น
10$ (ใช้ 3000 แต้ม)
15$ (ใช้ 4500 แต้ม)
25$ (ใช้ 7500 แต้ม)
50$ (ใช้ 15000 แต้ม)
แปปๆก็ได้แล้วค่ะ3000 แต้ม แต่ละแอ๊ปเครดิตหลายร้อยก็มีัค๊า

หรือบ้างคนที่โหลดแอพจนหมดแล้วใช้วิธีแบบเราก็ได้นะคะ บังคับเพือนส่งลิงค์ให้เพือนสมัคร เราก็ได้แล้วคะ 200แต้ม เพือนกลุ่มเราใช้ไอโฟนหลายคนก็ได้มาหลายพันแล้วจ้า บ้างทีไปหามันก็ไปนั่งติดตั้งในเครื่องมันเลย  ฮ่าๆ

สงสัยอะไรสอบถา่มมาได้เลยนะคะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 1 ม.ค. 13, 04:03 น »

ใครลองแล้วแวะมาบอกกันบ้างนะคะว่าเป็นยังไงบ้าง
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 5 ม.ค. 13, 12:44 น »

ตอนนี้เขาบอกว่า  จะปิดบริการสิ้นเดือนนี้แล้วนะคะ ใครจะโหลด หรือมีแต้ม สะสมอยู่รีบๆ แลกนะคะ เดียวไม่ทัน เดียวจะเสียแต้มสะเปล่าๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 7 ม.ค. 13, 11:31 น »

แลกได้อีก10เหรียญแล้วค๊า
Guest
พูม
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 21 ก.พ. 13, 19:54 น »

ตอนนี้ปิดยังครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 9 มี.ค. 13, 00:09 น »

ยังไม่ปิดคะ
Guest
mimili
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 4 เม.ย. 13, 14:08 น »

ซื้อสติกเกอร์ในไลน์ทำไงค่ะ
Guest
permpoon
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 9 เม.ย. 13, 09:13 น »

q*073
Guest
Nano
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 10 เม.ย. 13, 08:04 น »

โหลดสติ๊กเกอร์ใหม่ๆไม่ได้ต้องทำไง q*069คะ
Guest
mandice
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 10 เม.ย. 13, 11:46 น »

วิธีนี้เจ๋งดีแล้วจะไปลองทำดูนะ ขอบคุณมาก ๆ เป็นกำลังใจให้จ้ะ
Guest
Owen
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 10 เม.ย. 13, 20:04 น »

Owennamsok
Guest
alwen
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 11 เม.ย. 13, 01:05 น »

จะลองดู
Guest
sirikarn
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 11 เม.ย. 13, 09:20 น »

q*072
Tags:  line โหลด สติกเกอร์ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 200 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม

ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้