หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: G net ศูนย์บริการโทรศัพท์สุดยอดความเร็ว  (อ่าน 19274 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 21 ธ.ค. 06, 12:53 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เชื่อมั้ยว่าซื้อโทรศัพท์ยี่ห้อ G net มาตั้งนานแล้วเพิ่งเสียแล้วไปซ่อมที่ศูนย์ฟอร์จูนรอแป็บเดียวไม่ถึงชั่วโมง แหะๆ สุดยอด

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
แอน
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ธ.ค. 06, 13:59 น »

รุ่นอื่นก็น่าใช่นะค่ะมีหลายรุ่นเลยมีขายที่มาบุญครอง
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
แนน
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ธ.ค. 06, 14:07 น »

โอ้โห ศูนย์บริการนี้เร็วจริง ๆ นับถือ
Tags:
Guest
นนท์
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 23 ธ.ค. 06, 11:27 น »

เคยเห็นโทรสัพทฺหน้าตาแบบนี้ที่ห้างไหนไม่รู้จำไม่ได้แล้ว ร้านเทเลวิชพนักงานเขาก็แนะนำให้ใช้นะกำลังตัดสินใจอยู่เพราะกลัวเรื่องศูนย์บริการนี้ล่ะ
Tags:
Guest

เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 18 ต.ค. 08, 17:19 น »

ในมาบุญครองศูนย์บริการอยู่ตรงใหนครับ
Tags:
Guest
คนเคยใช้
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 21 ต.ค. 08, 19:25 น »

โทรศัพท์ G-net หาแบตเตอรี่  ยาก  เราสั่งตั้ง 3 เดือนยังไม่ได้เลย  รุ่น 6637 นะแยกมาโทรไปที่ศูนย์ยังพูดไม่ดีเลยบอกว่าจะโทรมาแจ้ง 1 เดือนไปแล้วยังไม่โทรมาเลย
Tags:
Guest
นู๋นา
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 25 ธ.ค. 08, 19:27 น »

ศูนย์จีเนทที่หาดใหญ่มีไหมค่ะ
Tags:
Guest
นนท์คุง
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 4 ม.ค. 09, 07:01 น »

ศูนย์ G-net ที่ใกล้กับสะพานควายมากที่สุดที่ไหนอ่ะคับ
Tags:
Guest
นนท์คุง
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 4 ม.ค. 09, 07:05 น »

แล้ว G-net รุ่นที่ลำโพงดังที่สุด รุ่นไหนอ่ะคับ ตอบหน่อยนะคัย
Tags:
Guest
แง่ว
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 5 ม.ค. 09, 13:30 น »

ศูนย์ G-net ที่ เดอะมอล์ งามวงค์วาน มีไหมคับ
Tags:
Guest
เกลียด
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 8 ม.ค. 09, 10:55 น »

จีเนท น่ะ ห่วยแตกมาก ส่งซ่อมจะ 2 เดือนครึ่งละ ยังไม่ได้เลย  ใช้ไม่ถึงเดือน เสีย สองครั้งละ   ซ่อมนานกว่าได้ใช้อีก บริการก็ไม่ดี
Tags:
Guest
เพิ่มซื้อ g-net ใหม่
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 23 ม.ค. 09, 10:31 น »

ผมเพิ่มซื้อโทรศัพท์ g-net 1  เครื่องรุ่น c529  ใช้แล้วไฟดูดที่หู ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ เวลาเสียบแบต และมีคนโทรเข้ามาแล้วไฟดูดเกิดจากอะไร ครับ เพราะซื้อมาใหม่แล้ว ซาทแบต 12 ชั่วโมงแล้ว แล้วก็ให้ทางร้านเปลื่ยนให้ใหม่แล้วมาใช้โทรศัพท์ก็ดูดเหมือนเดิม ต้องทำอย่างไรครับ กรุณาตอบด้วย แล้วจะเปลืยนใหม่ได้หรือเปล่า เพราะซื้อมาไม่ถึง 1 อาทิตย์เลย
Tags:
Guest
เด็กดี
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 23 เม.ย. 09, 13:53 น »

gnet ของผม.G522 ซื้อมาได้เดือนเดียวเจ้ง หน้าจอสัมผัสไม่ได้ มีปากกาไปก็ใช้ไม่ได้
  zZZ
Tags:
Guest
นี
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 24 พ.ค. 09, 21:41 น »

ซื้อ GNET รุ่น G521 ใช้ได้ 2 เดือน หน้าจอหาย จะส่งซ่อมศุนย์ใกล้สำโรงมีหรือเปล่าค่ะ
Tags:
Guest
supoj
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 26 พ.ค. 09, 16:32 น »

เราใช้โทรศัพท์ G - net รุ่น G 524 i ได้ไม่ถึงเดือนตัวปากกาจิ้มหน้าจอใม่ได้เวลาจะโหลดเก็บข้อมูลไม่ได้คุณภาพไม่ดีเท่าที่คุยไว้เลย
Tags:
Guest
ไจแอนท์
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 27 พ.ค. 09, 00:52 น »

เราซื้อg-net 520 มาใช้ได้สองเดือนชาร์ทแบตแล้วเปิดไม่ติดอีกเลยส่งซ่อมที่ศูนย์ทางศูนย์ติดต่อกลับมาบอกว่าบอร์ดเสียต้องเสียเงินเปลี่ยน ไหนบอกว่ารับประกัน1ปี แล้วสองเดือนเสียไม่รับประกัน แถมใบส่งซ่อมบอกว่าผ่านการแกะเครื่องมาแล้ว อ้าวทำไมทั้งทีไม่เคยส่งซ่อมที่ไหนให้ศูนย์ซ่อมครั้งแรกแล้วทำไมถึงบอกว่าผ่านการแกะเครื่องล่ะ งงสิครับพี่น้องคร้าบ
Tags:
Guest
เอาไงดี
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 28 พ.ค. 09, 09:24 น »

('_?)กำลังจะซื้ออยู่เห็นกระทู้ข้างบนแล้ว
จะเอาไงดีอ่ะ
จะซื้อไม่ซื้อดี
Tags:
Guest
โยโย่
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 29 พ.ค. 09, 17:51 น »

ขอผมรุ่น G 219 ใช้ได้ 2 วัน จอไม่ติด ส่งศูนย์ซ่อมอีก2วัน จะครบ3เดือน ยังไม่มีวี่แววจะได้คืนเลย โทรไปสอบถามก็แจ้งว่าจะโทรกลับตั้งหลายครั้ง แล้วก็เงียบไม่เคยโทรแจ้งเลย q*036
Tags:
Guest
เตยจ้า
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 8 มิ.ย. 09, 16:05 น »

แต่ว่าที่บ้านใช้gnetกันทุกคนไม่เคยเจอปัญหาเลยนะค่ะศูนย์บริการชั้น2 ที่ฟอร์จูนซ่อมดีและพูดดีไม่เหมือนที่ชั้น4ช่างไม่ได้เรื่อง555
Tags:
Guest
อ้อแอ้
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 9 มิ.ย. 09, 11:01 น »

q*006อยากทราบศูนย์บริการ G-Net ที่อ.ปรานบุรี มีไหมค่ะ  q*043
Tags:
Guest
คนใช้แล้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 16 มิ.ย. 09, 20:57 น »

ใช้แล้วไม่ค่อยประทับใจเลยแบตหมดเร็วมากทั่งๆที่ไม่ค่อยได้โทรแต่แบตเอาสายชาร์/แบต/หูฟังไปเคมลต้องรอเป็นเดือนแยแย่จัง
Tags:
Guest
เฟิร์น
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 18 มิ.ย. 09, 20:55 น »

จะซื้อดีมั้ยเนี่ย

เฮ้ออออ
Tags:
Guest
2506
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 20 มิ.ย. 09, 19:44 น »

ส่งศูนย์2เดือนแล้วไม่เห็นจะได้เรื่องเลย รอนานมากๆๆเบื่อแล้ว  ไม่ใส่ใจลูกค้าเลยค่ะ
Tags:
Guest
AONKOHTAEW
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 22 มิ.ย. 09, 15:06 น »

ปากกาผมหาย
ไปถามที่ร้านเค้าบอกว่าไม่มีขาย
ที่ไหนมีขายบ้างครับ(แถวๆหาดใหญ่)นะ
Tags:
Guest

เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 8 ก.ค. 09, 09:26 น »

เพิ่งซื้อโทรศัพท์ G-Net รุ่น 524i ได้แค่ 12 วันเอง  สีก็จืด ไปหาคนขายที่ร้านเขาก็ไม่ให้เปลี่ยน บอกว่าต้องภายใน 7 วัน
แต่โทรศัพท์ เพิ่งมาเป็นเอาวันที่ 12 แล้วจะให้ทำอย่างไร
Tags:
Guest
gkit
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 11 ก.ค. 09, 14:20 น »

อยากรู้ว่าศูนย์บริการG-netอยู่ที่ไหนบ้างคือจะเอาโทรศัพท์ไปซ้อม q*006 q*022
Tags:
Guest
หนุ่มละออน
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 16 ก.ค. 09, 16:23 น »

ผมซื้อจีเน็ตจี 6645มา ปีก่อนเกะออกมาแล้วประกอบเช็คทุกอย่างโอเคยกเว้นวีดีโ
พอเล่นไปสักพักเครื่องดับ ส่งซ่อมหลายครั้งก้อไม่หายซื้อมาตั้งแพง ที่รัชดานะ
พี่ๆๆน้องๆๆครับควรคิดให้ดีก่อนซื้อยี่ห้อนี้ ทุกวันนี้เครื่องผมยังไม่หายใช้จนจะทิ้งอะไหล่หายากมากครับ
Tags:
Guest
WhiteLove
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 17 ก.ค. 09, 14:05 น »

เอิ่มอยากทราบว่าซื้อโทรศัพรุ่น G522 Mini มาได้ประมานเดือนครึ่ง แล้วหน้าจอมันแตกแล้วถ้าไปพี่ศูนแล้วเราจะต้องเสียเงินรึป่าว แล้วถ้าเสียจะเสียเท่าไหร่ ใครรู้แอดเมลมาบอกทีนะครับ white_love_story_*** ขอบคุณมากๆครัย
Tags:
Guest
เด็กหญิง
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 23 ก.ค. 09, 17:40 น »

เอาไปซ่อมบอกว่าไม่เกิน 7 วันได้ เกินจะเดือนแล้วยังไม่ได้เลย
โทรไปก็บอกว่ากำลังซ่อมอยู่เดี๋ยวจะโทรกลับมาบอก
ห่วยแตกมาก ไม่รู้จะได้เครื่องคืนหรือป่าวเลย
Tags:
Guest
ห่วยจิง
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 23 ก.ค. 09, 19:07 น »

ห่วยๆๆๆๆ ซ่อมนานโครตเร็วตรงไหนฟ่ะ รอจนซื้อเครื่องใหม่แล้ว
Tags:
Guest
ห่วยมาก
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 23 ก.ค. 09, 19:09 น »

บริษัทให้คนมาโพสรึเปล่าว่ะ ทามไมมันขัดกับความเป็นจริงขนาดนี้
Tags:
Guest
เด็กทุ่งจีน
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 29 ก.ค. 09, 14:43 น »

ผมว่ารุ่นนี้ก็สวยดีน่ะ มีฟังก์ชันครบแถมไม่แพงอีกด้วยแค่2990เอง
Tags:
Guest
ชุ่ยจิงๆหวะ
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 2 ส.ค. 09, 14:15 น »

ส่งซ่อมไปแล้วมะไหร่จะไว้เนี่ย
ซื้อที่บิ้กซีเชียงราย
ส่งซ่อมจะสองเดือนละยังมะได้เลยหวะสาด.......
Tags:
Guest
ห่วยสุดๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 2 ส.ค. 09, 22:53 น »

ห่วยแตกมาก q*015 เราซื้อ G - net รุ่น G 524 i มา ยังไม่เกินสองอาทิต สีจืดมากกกก ส่งไปซ่อม ยังไม่ส่งคืนมาเลย q*016
Tags:
Guest
NUTSAR
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 3 ส.ค. 09, 19:02 น »

เห็นด้วยกับความคิดของหลายคนที่ว่าบริการไม่ดี ไม่มีความรับผิดชอบต่อลูกค้า เพราะเราใช้เหมื่อนกันซื้อมาแค่สองวันที่ชาทเสีย เขาไม่รับผิดชอบแถมเราจะซื้อใหม่ก็ไม่มีของอีก
Tags:
Guest
กำ
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 10 ส.ค. 09, 12:42 น »

เวนกำงัยดี ไอโมบายดีกว่ามั้งเนี่ย
Tags:
Guest
เด็กน้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 11 ส.ค. 09, 15:52 น »

พี่ๆๆทุกๆๆคนครับเป็นเหมือนเลยครับส่งซ่อมได้ เดือนแล้วครับ ยังไม่ได้คืนเลยปัญญาแบบนี้ไม่เห็นทาง ศูนย์เค้าจะรับผิดชอบเลยครับเค้าทำไรรู้ป่ะ ครับเดี๋ยวบอกโทรกลับ เดี๋ยวบอก อะไหร่ไม่มี เดี๋ยวบอกว่า วันที่เสียภายใน 7 วัน ของ 2 วันครับ เค้าไม่เปลี่ยนให้เลยอ่ะ ครับ...แล้วเมื่อทางศุนย์จะเดือดร้อนกับพวกผมครับ พี่น้องคร๊าฟ.....
รอนานแล้วครับ.......ส่งคืนมาเถอะครับเงินแค่ 2 - 3 พันนะไม่แพงหรอกครับ แต่เสียความรู้สึกคร๊าฟ...
Tags:
Guest
เหอะๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 12 ส.ค. 09, 18:00 น »

ทำไงดีค่ะ คือ ซื้อ g net รุ่น 524i มาไม่ถึงเดือนหน้าจอก็ใช้สัมผัสไม่ได้แถมแบตก็หมดเร็วด้วย ไม่รู้จะทำไงดีเลยค่ะ
Tags:
Guest
@or....
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 13 ส.ค. 09, 21:34 น »

เพิ่งซื้อโทรศัพท์ Gnet 224 มาใช้ ไม่รุ้ว่าจะมีปัญหาไรเปล่า
ใครใช้รุ่นนี้ช่วยบอกทีนะค่ะ
Tags:
Guest
mn
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 26 ส.ค. 09, 12:32 น »

ซื้อg netรุ่น524iมาใช้ไม่กี่วันเสียแล้ว เอาไปซ่อมที่ศุนย์ตั้งหลายครั้งไม่หายเป็นเหมือนเดิมทุกครั้ง บริการไม่ดีเลยพอเอาไปซ่อมหลายๆครั้งโทษว่าทำเครื่องตกนำ ผนักงานแม่ก็พูดไม่ดี เหมือนเราไปขอร้องให้ซ่อมทั้งๆๆที่ซื้อไปไม่ถึงเดือน
Tags:
Guest
+ฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 26 ส.ค. 09, 12:35 น »

g net หว่ยแตกคุณบริการให้ดีมากกว่านี้
Tags:
Guest
น้องแนน
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 26 ส.ค. 09, 16:20 น »

กำลังอยากได้

G 101 สีชมพู

ใครเคยใช้บ้างคะ

Tags:
Guest
เด็กตูล
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 31 ส.ค. 09, 15:28 น »

ผมซื้อG-Netรุ่น524 เพียงแค่สองเดือนหน้าจอสัมผัสไม่ได้
อยากรู้วิธีแก้ไขใครรู้ช่วยบอกหน่อย แย่มากๆ
Tags:
Guest
phank
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 2 ก.ย. 09, 15:43 น »

G-Net เรื่องการซ่อม เร็วครับ  ขอยืนยัน แต่มีข้อแม้นะครับ  ว่าคุณจะต้องไปซ่อมที่ ศูนย์ซ่อมนะครับ
ไม่ใช่ตัวแทนจำหน่าย หรือจากร้านค้าที่ซื้อ  ที่เป็นแบบนั้นเพราะว่าทางตัวแทนจำหน่ายก็จะต้องส่งต่อ
ไปอีกที   ซึ่งถ้าคุณมีเวลามากพอแนะนำให้ไปที่ Service จะดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องอะหลั่ย หรืออุปกรณ์เสริม ต้องยอมรับครับ ว่าอะหลั่ยน่ะ บางตัวเสีย หรือว่าหายไป  แม้กระทั่ง
ศูนย์ซ่อมก็ไม่มีจำหน่าย  รวมไปถึงอุปกรณ์เสริมบางอย่างที่คู่มือ หรือที่กล่องมีรายการเขียนไว้อยู่
บางรุ่นก็ไม่สามารถหาซื้อได้เลยครับ

ความอึดความทน  เครื่องที่ผมใช้เป็นรุ่นแรกๆที่เข้ามาทำตลาดเลยครับ G-708 ปัจจุบันก็ยังสามารถใช้
งานได้ตามปกติ ใช้มาเป็นเวลา 2 ปี ครึ่ง แล้วครับ  สำหรับผมก็ถือว่าก็ทนในระดับนึงครับ

ข้อเสียในเรื่องกล้องของตัวเครื่องตั้งแต่รุ่นแรกๆ จนปัจจุบัน ก็ยังคงย่ำอยู่กับที่  ไม่ค่อยมีอะไรเปลี่ยนแปลง
ครับ  คือกล้องไม่ชัด  สีเพี้ยน

จากคนเคยใช้มาก่อน
Tags:
Guest
somchai ntech
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 15 ก.ย. 09, 23:40 น »

ผมซื้อG-Netรุ่น524i เพียงแค่เดือน  หน้าจอสัมผัสไม่ได้  อยากรู้วิธีแก้ไข ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อย  แต่ก็ยังอยากใช้ต่อไป เพราะเพิ่ฝซื้อมา  เสียดาย  หากแก้ไขไม่ได้ แย่มากๆ เลย q*009
Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 200 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม

ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้